..:Diễn đàn K8A-CNTT-TN:..
Chào Mừng Bạn Đến Với k8acntt.tk
Bạn hãy đăng kí làm thành viên
để cùng nhau trao đổi nhé.
Chào Mừng Bạn Đến Với k8acntt.tk
Bạn hãy đăng kí làm thành viên
để cùng nhau trao đổi nhé.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Verry good

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Bạn đã thực sự trọn vẹn với sự thăng hoa?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Bạn đã thực sự trọn vẹn với sự thăng hoa? I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 2:56 pm

SoundOfLife91

Birthday : 03/03/1990

Bài gửiTiêu đề: Bạn đã thực sự trọn vẹn với sự thăng hoa?

Cuộc sống thành thị chảy đi thật nhanh, cho dù bạn là ai sinh viên hay người đi làm. Tôi đã từng nghe có người ví von cuộc sống này con người như là một cỗ máy, mọi việc đều được thiết lập sẳn. Những phút thư giản bên chiếc máy tính của mình bạn thường làm gì ? Có người thì chơi game, có người thì lướt web cũng có người thì nghe nhạc, xem phim. Bạn là người dạng người nào trong những nhóm người mà tôi kể trên?

Chơi game ư ? Có 25% số người đồng hành với bạn. Tận hưởng những pha lôi cuốn huyền ảo trong Tomb Raider hay nóng bốc trong Need For Speed. Với một không gian phòng hẹp và ánh sáng nhẹ cùng với một bộ loa máy tính âm thanh vòm 3D và một card màn hình gia tốc đồ họa, hình ảnh và âm thanh trong game của bạn sẽ không thể xác định được đâu là thực đâu là ảo. Tôi xin nhấn mạnh rằng âm thanh vòm 3D chứ không phải là âm thanh trong headphone của bạn nhé.

Lướt web à ? Có tới 50% số người giống bạn. Đối với sinh viên, chủ yếu là tìm kiếm tài liệu học tập còn người đi làm thì gửi nhận mail và những việc phục vụ cho công việc. Phòng này phải sáng sủa, thoáng mát và có một màn hình LCD cở lớn để không gian làm việc được thoải mái. Tại sao phải là LCD ? Nó chiếm khoảng không ít hơn, tiết kiệm được năng lượng nhiều hơn và đặc biệt là không gây ra những bức xạ cho mắt.

Số 25% còn lại tất nhiên là xem phim và nghe nhạc. Xem phim muốn hay thì trước hết phải là chuẩn HD chất lượng cao và màn hình LCD wide. Một gian phòng tối cùng một chiếc máy lạnh thổi phà phà lạnh lẻo với những bộ phim kinh dị thì khỏi phải nói, tối đó khỏi ngủ luôn. Nếu có thể đầu tư thêm kính 3D xem cùng phim 3D và bộ loa vi tính cở lớn thì không thể phân biệt được bạn đang ở nhà hay ở trong rạp.

Có phải bạn vẫn chưa quen thuộc lắm với khái niệm âm thanh vòm ? Đó là một công nghệ đã có khá lâu, thường được nghe với tên 5.1, 7.1 và hiện nay đang được tích hợp trong hầu hết các máy tính. Muốn tận dụng được chức năng này trên máy bạn phải tậu một bộ loa 5.1 hoặc 7.1 nhưng không phải là 2.1 hay 4.1 nhé. Chúng được bố trí một cách khoa học trong gian phòng: 2 trước, 2 sau, 1 giữa và 1 loa siêu trầm ở dưới. Khi chơi trong game, nếu có một thác nước bên trái phía sau của bạn thì loa trái sau sẽ phát ra tiếng nước chảy. Nếu có quái vật ở sau lưng bạn thì cả 2 loa ở phía sau phát ra tiếng bước chân … Hãy tận hưởng những giây phút thăng hoa đó bên chiếc máy tính của mình nhé.
http://soundmax.com.vnhttp://soundmax.com.vnhttp://soundmax.com.vn

Bạn đã thực sự trọn vẹn với sự thăng hoa?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Bạn đã thực sự trọn vẹn với sự thăng hoa? Footer10